01
Dqe Infrared Beam Tsaro Hasken Haske
Halayen samfur
★ Aiki na duba kai: Idan mai kare allo ya gaza, tabbatar da cewa ba a isar da siginar da ba daidai ba ga na'urorin lantarki da aka tsara. Tsarin yana da ƙarfin hana tsangwama akan siginar lantarki, hasken stroboscopic, arcs walda, da sauran hanyoyin haske. Har ila yau, yana da sauƙi don shigarwa da cirewa, tare da sauƙi mai sauƙi da kuma kyakkyawan bayyanar. Ana amfani da fasahar hawan ƙasa don kyakkyawan aikin girgizar ƙasa.
★ Haɗu da ka'idodin aminci na EC61496-1/2 kuma yana da takaddun shaida na TUV. Madaidaicin lokacin gajere ne (
★ Ana iya haɗa firikwensin aminci zuwa kebul (M12) ta soket ɗin iska. Duk kayan aikin lantarki suna amfani da na'urorin haɗe-haɗe da suka shahara a duniya.
Labulen hasken aminci ya ƙunshi galibin sassa biyu: emitter da mai karɓa. Mai watsawa yana aika hasken infrared, wanda mai karɓa ya karɓa kuma ya samar da labule mai haske. Lokacin da wani abu ya shiga labulen haske, mai karɓar hasken yana amsawa da sauri ta hanyar da'irar sarrafawa ta ciki, yana haifar da kayan aiki (kamar naushi) dakatarwa ko ƙara ƙararrawa don kiyaye mai aiki. tabbatar da cewa kayan aikin suna aiki akai-akai kuma cikin aminci. A gefe ɗaya na labulen haske, yawancin bututun watsa infrared ana shigar da su daidai gwargwado, yayin da gefen kishiyar yana da adadin bututun liyafar infrared iri ɗaya da aka tsara ta hanya ɗaya. Kowane bututun watsa infrared yana da bututu mai karɓar infrared daidai kuma an sanya shi cikin layi madaidaiciya. Siginar da aka daidaita (siginar haske) da bututun watsa infrared ke fitarwa zai iya isa ga bututun karɓar infrared yadda ya kamata idan babu cikas a madaidaiciyar layi ɗaya a tsakanin su. Lokacin da bututu mai karɓar infrared ya karɓi siginar da aka daidaita, da'irar ciki da ta dace tana haifar da ƙaramin matakin. Duk da haka, a gaban matsaloli; Siginar da aka daidaita (siginar haske) da bututun watsawa ta infrared ke fitarwa baya isa bututun karɓar infrared lafiyayye. A wannan lokacin, bututu mai karɓar infrared Bututun ba zai iya karɓar siginar daidaitawa ba, kuma sakamakon fitarwa na ciki yana da babban matakin. Lokacin da babu wani abu da ya wuce ta labulen haske, siginonin da aka daidaita (siginonin haske) waɗanda duk bututun watsa infrared ke fitarwa za su iya isa ga bututun karɓar infrared daidai da ke ɗaya gefen, yana haifar da duk kewayen ciki don fitar da ƙananan matakan. Yin nazarin yanayin da'ira na ciki zai iya ba da bayani kan samu ko rashin abu.
Jagora akan Zaɓan Labulen Hasken Tsaro Dama
Mataki 1: Nemo tazarar axis na labule na tsaro, ko ƙuduri.
1. Dole ne a yi la'akari da aikin ma'aikacin da keɓaɓɓen wuri. Ya kamata tazarar axis na gani ya zama ɗan kunkuntar idan na'urar na'ura ta zama mai yankan takarda tun lokacin da ma'aikacin ke ziyartar wurin mai haɗari sau da yawa kuma yana kusa da shi, yana sa hatsarori za su iya faruwa. bakin ciki labule, kamar 10 mm. Don kiyaye yatsun ku, yi tunani game da amfani da labule masu haske.
2. A irin wannan jijiya, za ka iya yanke shawarar kare tafin hannunka (20-30 mm) idan ka kusanci wurin cutarwa da yawa ko kuma idan ka yi nisa.
3. Za a iya amfani da labule mai haske tare da ɗan nesa mai nisa (40mm) don kare hannu daga wuri mai cutarwa.
4. Mafi girman iyakar labule shine kiyaye lafiyar ɗan adam. Labulen haske tare da mafi girman nisa (ko dai 80 ko 200mm) naka ne don zaɓar.
Mataki 2: Zaɓi tsayin kariyar labulen.
Ana iya amfani da ma'auni na gaske don tabbatar da ƙarshe, kuma ya kamata a yanke shawarar daidai da na'ura da kayan aiki na musamman. Kula da bambance-bambance tsakanin tsayin kariyar labulen aminci da tsayi. [Tsawon labulen haske na aminci: duk tsayin da yake bayyana; Tsawon kariyar labulen tsaro: ingantaccen tsayin kariya = tazarar axis na gani * ( jimlar adadin gatura na gani - 1)] shine ingantaccen kewayon kariya lokacin da labulen haske ke aiki.
Mataki na 3: Zaɓi nisa na anti-tunani don labulen haske.
An san nisa tsakanin mai watsawa da mai karɓa da nisa ta hanyar katako. Don zaɓar labulen haske mafi dacewa, yakamata a tabbatar da shi bisa ainihin yanayin injin da kayan aiki. Ya kamata a yi la'akari da tsayin kebul ɗin lokacin da aka kafa nisan harbi.
Mataki 4: Tabbatar da nau'in fitowar siginar labulen.
Yana buƙatar tabbatarwa ta amfani da tsarin fitarwar siginar labulen aminci. Mai sarrafawa ya zama dole saboda wasu labulen haske bazai dace da siginar da kayan aikin injin ke fitarwa ba.
Mataki na 5: Zaɓi wani sashi
Dangane da buƙatun ku, zaɓi madaidaicin madaidaicin L ko madaidaicin madaurin gindi. Ƙayyadaddun Samfuran Fasaha
Siffofin fasaha na samfurori

Girma

Ƙayyadaddun ƙayyadaddun allon aminci na nau'in DQC sune kamar haka













